Nhằm thực hiện tiết kiệm và sử dụng năng lượng hiệu quả để giảm thiểu sự biến đổi khí hậu toàn cầu, Quỹ Quốc tế về bảo vệ thiên nhiên (WWF) đã phát động chiến dịch “Giờ trái đất”.
Năm 2022, sự kiện Giờ trái đất sẽ diễn ra từ 20 giờ 30 phút đến 21 giờ 30 phút thứ bảy, ngày 26 tháng 3 năm 2022 trên toàn thế giới. Công ty Điện lực Bình Phước gửi lời kêu gọi đến quý khách hàng sử dụng điện chung tay hưởng ứng chiến dịch Giờ trái đất bằng việc “tắt đèn chiếu sáng và các thiết bị điện không cần thiết từ 20 giờ 30 phút đến 21 giờ 30 phút ngày 26-3-2022”.
Công ty Điện lực Bình Phước kêu gọi và mong nhận được sự tích cực hưởng ứng, hỗ trợ, phối hợp của các tổ chức, cơ quan, đông đảo nhân dân tỉnh nhà tham gia sự kiện Giờ trái đất năm 2022, góp phần vào thành công của việc nâng cao nhận thức về tiết kiệm năng lượng và bảo vệ môi trường, ứng phó với biến đổi khí hậu, tiết kiệm năng lượng cho quốc gia.
Tác giả: CÔNG TY ĐIỆN LỰC BÌNH PHƯỚC
Ý kiến bạn đọc
Hướng dẫn tuyên truyền Đại hội đại biểu Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh lần thứ X tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc Mặt trận Tổ quốc Việt Nam lần thứ X, nhiệm kỳ 2024-2029
lượt xem: 220 | lượt tải:107V/v tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền
lượt xem: 1476 | lượt tải:1290Hướng dẫn tuyên truyền kỷ niệm 120 năm Ngày sinh đồng chí Trần Phú, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam (01/5/1904-01/5/2024)
lượt xem: 388 | lượt tải:181