Ông Lê Văn Quang, Chủ tịch Hội Văn học nghệ thuật tỉnh Bình Phước
phát biểu khai mạc Trại sáng tác mỹ thuật năm 2022
Trại sáng tác diễn ra từ ngày 18 đến 22-4-2022. 15 họa sĩ, nhà điêu khắc sẽ thâm nhập thực tế, trải nghiệm và tìm hiểu vùng đất, con người Phước Long, qua đó khơi dậy nguồn cảm xúc sáng tác, tạo ra những tác phẩm nghệ thuật mang âm hưởng của cuộc sống ghi đậm dấu ấn của “Phước Long - tình đất, tình người”.
Tại lễ khai mạc, ông Lê Văn Quang, Chủ tịch Hội Văn học nghệ thuật tỉnh và ông Lê Thanh Sơn, Phó bí thư Thị ủy, Chủ tịch HĐND thị xã Phước Long đã tóm tắt ngắn gọn lịch sử hào hùng của vùng đất Phước Long xưa và nay, con người Phước Long đằm thắm, nghĩa tình, nhân ái. Đồng thời, tin tưởng các họa sĩ và nhà điêu khắc sẽ sáng tác nhiều tác phẩm đẹp về Phước Long, đáp ứng nhu cầu thưởng thức của công chúng.
Tác giả: M.An
Ý kiến bạn đọc
Hướng dẫn tuyên truyền Đại hội đại biểu Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh lần thứ X tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc Mặt trận Tổ quốc Việt Nam lần thứ X, nhiệm kỳ 2024-2029
lượt xem: 221 | lượt tải:107V/v tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền
lượt xem: 1478 | lượt tải:1290Hướng dẫn tuyên truyền kỷ niệm 120 năm Ngày sinh đồng chí Trần Phú, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam (01/5/1904-01/5/2024)
lượt xem: 389 | lượt tải:181