Cách đây 50 năm, nơi đây là chốt thép Tàu Ô, một biểu tượng của anh hùng cách mạng và ý chí của dân tộc Việt Nam trên chặng đường đánh đuổi giặc ngoại xâm, thống nhất đất nước. Ngay hôm nay, tại địa điểm này, những người con một thời từng tham gia trên chiến trận Tàu Ô - Xóm Ruộng đã tề tựu về đây cùng ôn lại kỷ niệm những năm tháng hào hùng ấy.
Sau đây là những hình ảnh ấn tượng ấm tình đồng chí, đồng đội tại buổi lễ:
Tác giả: BPO
Ý kiến bạn đọc
Hướng dẫn tuyên truyền Đại hội đại biểu Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh lần thứ X tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc Mặt trận Tổ quốc Việt Nam lần thứ X, nhiệm kỳ 2024-2029
lượt xem: 219 | lượt tải:107V/v tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền
lượt xem: 1475 | lượt tải:1288Hướng dẫn tuyên truyền kỷ niệm 120 năm Ngày sinh đồng chí Trần Phú, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam (01/5/1904-01/5/2024)
lượt xem: 385 | lượt tải:180