Theo đó, toàn tỉnh Bình Phước hiện đang có nguy cơ dịch ở cấp độ 3 (vùng cam - nguy cơ cao).
Với cấp huyện, có 5 địa phương đang ở nguy cơ dịch cấp độ 3 gồm: thị xã Bình Long và các huyện: Lộc Ninh, Hớn Quản, Đồng Phú, Chơn Thành.
6/11 huyện có dịch ở cấp độ 4 (màu đỏ - nguy cơ rất cao) gồm: thành phố Đồng Xoài, yhị xã Phước Long và các huyện Bù Gia Mập, Bù Đốp, Bù Đăng, Phú Riềng.
Cấp xã, có 3/111 xã ở nguy cơ dịch cấp độ 1 (vùng xanh - nguy cơ thấp); 4/111 xã có nguy cơ dịch ở cấp độ 2; 37/111 xã có nguy cơ dịch ở cấp độ 3. Có 67/111 xã, phường, thị trấn có nguy cơ dịch ở cấp độ 4.
Sở Y tế đề nghị các sở, ban, ngành, đoàn thể tỉnh; UBND các huyện, thị xã, thành phố triển khai các hoạt động phòng, chống dịch phù hợp với mức độ nguy cơ về dịch bệnh của từng xã, phường, thị trấn theo quy định.
Tác giả: BPO
Ý kiến bạn đọc
Hướng dẫn tuyên truyền Đại hội đại biểu Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh lần thứ X tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc Mặt trận Tổ quốc Việt Nam lần thứ X, nhiệm kỳ 2024-2029
lượt xem: 221 | lượt tải:107V/v tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền
lượt xem: 1477 | lượt tải:1290Hướng dẫn tuyên truyền kỷ niệm 120 năm Ngày sinh đồng chí Trần Phú, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam (01/5/1904-01/5/2024)
lượt xem: 389 | lượt tải:181