Từ ngày 15/6 đến ngày 19/6, Văn phòng Hội đồng nhân dân và Ủy ban nhân dân thành phố Đồng Xoài tổ chức tập huấn cho các thành viên tổ công nghệ số cộng đồng xã, phường và khu dân cư. Trước đó, UBND thành phố cũng mở lớp tập huấn chuyển đổi số cho cán bộ công chức, viên chức các cơ quan, đơn vị của thành phố.
Toàn cảnh lớp tập huấn cho thành viên tổ công nghệ số cộng đồng phường Tân Phú
Nhằm hỗ trợ thực hiện chuyển đổi số, UBND thành phố Đồng Xoài đã thành lập 8 tổ công nghệ số của 8 xã, phường và 52 tổ công nghệ số của 52 khu phố, ấp trên địa bàn thành phố với tổng số hơn 300 thành viên. Trong đó lấy lực lượng đoàn viên thanh niên làm nòng cốt.
Tại các lớp tập huấn được tổ chức ngay tại địa bàn dân cư, tổ công nghệ thông tin (văn phòng HĐND & UBND thành phố) cùng đơn vị phối hợp là công an thành phố và lực lượng đoàn viên thanh niên đã hướng dẫn thành viên tổ công nghệ số cộng đồng xã, phường và khu phố ấp biết cách sử dụng và tạo tài khoản App VneID; tải ứng dụng Bình Phước Today; Truy cập Cổng Dịch vụ công quốc gia www.dichvucong.gov.vn.
Tổ công nghệ thông tin thành phố hỗ trợ công dân giải quyết những vấn đề phát sinh
Theo đó, bằng hình thức tập huấn “cầm tay chỉ việc”, các thành viên tổ công nghệ số cộng đồng cơ bản đã biết cách tạo tài khoản, đăng nhập và sử dụng các phần mểm phục vụ giải quyết thủ tục hành chính và các phần mềm tiện ích khác. Từ đó hướng dẫn kỹ năng sử dụng về các nền tảng số, công nghệ số cho người dân sinh sống trên địa bàn.
Tác giả: TB
Ý kiến bạn đọc
Hướng dẫn tuyên truyền Đại hội đại biểu Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh lần thứ X tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc Mặt trận Tổ quốc Việt Nam lần thứ X, nhiệm kỳ 2024-2029
lượt xem: 221 | lượt tải:107V/v tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền
lượt xem: 1477 | lượt tải:1290Hướng dẫn tuyên truyền kỷ niệm 120 năm Ngày sinh đồng chí Trần Phú, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam (01/5/1904-01/5/2024)
lượt xem: 389 | lượt tải:181