Bà Cao Thị Xuân, Phó Chủ tịch Hội đồng Dân tộc Quốc hội trao biểu trưng tặng 100 phần quà, trị giá 50 triệu đồng cho tỉnh Bình Phước
Phó Chủ tịch Hội đồng Dân tộc Quốc hội Cao Thị Xuân chúc mừng tỉnh Bình Phước đã đạt nhiều kết quả tích cực trong phát triển kinh tế - xã hội trong năm 2022. Đồng thời mong muốn năm 2023, tỉnh sẽ gặt hái được nhiều thành tựu hơn nữa; thực hiện tốt công tác chăm lo đời sống người dân, trong đó có đồng bào DTTS.
Dịp này, Phó Chủ tịch Hội đồng Dân tộc Quốc hội đã trao tặng tỉnh Bình Phước 100 suất quà trị giá 50 triệu đồng; đồng thời đề nghị Ban Dân tộc tỉnh tổ chức trao tặng cho các đối tượng nghèo là người DTTS, có hoàn cảnh khó khăn trước tết Nguyên đán Quý Mão.
Tác giả: BPO
Ý kiến bạn đọc
Hướng dẫn tuyên truyền Đại hội đại biểu Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh lần thứ X tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc Mặt trận Tổ quốc Việt Nam lần thứ X, nhiệm kỳ 2024-2029
lượt xem: 220 | lượt tải:107V/v tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền
lượt xem: 1475 | lượt tải:1288Hướng dẫn tuyên truyền kỷ niệm 120 năm Ngày sinh đồng chí Trần Phú, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam (01/5/1904-01/5/2024)
lượt xem: 387 | lượt tải:181