Với đặc thù là môi trường học tập nội trú, do đó, để đảm bảo an toàn sức khoẻ cho học sinh khi tham gia học trực tiếp, Trường phổ thông Dân tộc nội trú THCS&THPT Bù Gia Mập đã phối hợp tổ chức test sàng lọc Covid-19 đối với 100% học sinh và giáo viên trước khi tham gia học tập trực tiếp và sinh hoạt tại trường.
Nhà trường phối hợp cùng ngành y tế huyện thực hiện test sàng lọc trước khi nhập học
Sau khi có kết quả 18 học sinh dương tính với Covid-19, nhà trường cùng phụ huynh đã phối hợp đưa các em về địa phương và báo cơ sở y tế để có kế hoạch điều trị. Với các em học sinh có kết quả âm tính sẽ bắt đầu tham gia học tập trực tuyến từ ngày 11-2-2022.
Sau khi có kết quả sàng lọc, các học sinh có kết quả âm tính sẽ được nhập học, nhà trường tổ chức dọn dẹp vệ sinh, phát dụng cụ cá nhân để sẵn sàng học tập chính thức vào ngày 11-2-2022
Học kỳ 2 năm học 2021-2022, Trường phổ thông Dân tộc nội trú THCS&THPT Bù Gia Mập sẽ có 470 em học sinh bắt đầu học tập và sinh hoạt nội trú tại trường thuộc 7 khối lớp.
Hiện nhà trường đang triển khai công tác vệ sinh phòng học, nơi sinh hoạt, tổ chức khử khuẩn nhằm giúp các em an toàn sức khoẻ trong học tập, đảm bảo các quy định phòng, chống dịch Covid-19.
Tác giả: BPO
Ý kiến bạn đọc
Hướng dẫn tuyên truyền Đại hội đại biểu Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh lần thứ X tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc Mặt trận Tổ quốc Việt Nam lần thứ X, nhiệm kỳ 2024-2029
lượt xem: 219 | lượt tải:107V/v tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền
lượt xem: 1475 | lượt tải:1288Hướng dẫn tuyên truyền kỷ niệm 120 năm Ngày sinh đồng chí Trần Phú, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam (01/5/1904-01/5/2024)
lượt xem: 385 | lượt tải:180