Việc tạm dừng hoạt động Bệnh viện dã chiến số 2 nhằm sắp xếp đội ngũ nhân viên y tế đảm bảo phù hợp, hiệu quả, sẵn sàng hỗ trợ các trường học trong quá trình dạy học trực tiếp.
Bệnh viện dã chiến số 2 tại Trung tâm thương mại An Lộc Plaza, thị xã Bình Long sẽ tạm dừng hoạt động từ hôm nay 16-2. Ảnh: Văn Đoàn
Tính đến ngày 14-2-2022, số bệnh nhân đang điều trị tại Bệnh viện dã chiến số 2 chỉ còn 6 bệnh nhân. UBND tỉnh yêu cầu Sở Y tế hỗ trợ, hướng dẫn UBND thị xã Bình Long tổ chức chuyển bệnh nhân Covid-19 đang điều trị tại Bệnh viện dã chiến số 2 đến các bệnh viện điều trị Covid-19 khác trên địa bàn tỉnh hoặc khu dự phòng của Trung tâm Y tế thị xã Bình Long để tiếp tục điều trị.
UBND thị xã Bình Long tổ chức bảo vệ tài sản, trang thiết bị y tế tại Bệnh viện dã chiến số 2 trong thời gian tạm dừng hoạt động; sẵn sàng vận hành trở lại hoạt động của bệnh viện khi có yêu cầu.
Tác giả: BPO
Ý kiến bạn đọc
Hướng dẫn tuyên truyền Đại hội đại biểu Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh lần thứ X tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc Mặt trận Tổ quốc Việt Nam lần thứ X, nhiệm kỳ 2024-2029
lượt xem: 220 | lượt tải:107V/v tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền
lượt xem: 1475 | lượt tải:1288Hướng dẫn tuyên truyền kỷ niệm 120 năm Ngày sinh đồng chí Trần Phú, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam (01/5/1904-01/5/2024)
lượt xem: 386 | lượt tải:181